தனி­நாட்­டுக்­கான வாக்­கெ­டுப்பை தமி­ழர்­க­ளும் கோர­வேண்­டுமா?

இனப்­பி­ரச்­சி­னைக்கு இத­ய­சுத்­தி­யு­டன் தீர்­வைக் காண்­பதை விடுத்து கட்­லோ­னியா, குர்­திஸ்­தான், ஸ்கொட்­லாந்து போன்று தமிழ் மக்­க­ளும் பொது வாக்­கெ­டுப்­பொன்றை நடத்தி பிரிந்து செல்­லும் நிலைக்கு அரசு தமி­ழர்­களைத் தள்­ளு­கின்­றதா?

இவ்­வாறு நேற்று நாடா­ளு­மன்­றத்­தில் கேள்வி எழுப்­பி­னார் தமிழ்த் தேசி­யக் கூட்­ட­மைப்பு நாடா­ளு­மன்ற உறுப்­பி­னர் சி.சிறி­த­ரன்.

இலத்­தி­ர­னி­யல் திருத்­தச் சட்­ட­வ­ரைவு மீதான விவா­தத்­தில் கலந்­து­கொண்டு உரை­யாற்­றி­னார் அவர். அப்­போதே இந்த விட­யம் குறித்து அவர் பேசி­னார்.

அவர் மேலும் தெரி­வித்­த­தா­வது:

போரின்­போது தமி­ழர்­கள் மிக­வும் மோச­மான முறை­யில் படு­கொலை செய்­யப்­பட்­ட­னர். இந்­தப் போரில் இர­சா­யன ஆயு­தங்­க­ளும் கொத்­துக் குண்­டு­க­ளும் இரா­ணு­வத்­தால் பயன்­ப­டுத்­தப்­பட்ட ஆதா­ரங்­கள் உள்­ளன.

அது­மாத்­தி­ர­மின்றி பிர­பா­க­ர­னின் மகன்­கூ­டச் சுட்­டுக் கொல்­லப்­பட்­டார். இவ்­வா­றான சம்­ப­வங்­களை இனங்­காண்­ப­தற்கு எந்­தத் தொழில்­நுட்­பத்­தைப் பயன்­ப­டுத்­தி­னீர்­கள்.

தொழில்­நுட்­பத்­தின் வரு­கை­யின் பின்­ன­ரும் எமது பல பிரச்­சி­னை­கள் தீர்க்க முடி­யா­மல் இருப்­பது கவ­லை­யா­கும்.

அமைச்­சர் சரத் பொன்­சே­கா­வும், உதய கம்­மன்­பி­ல­வும் நாட்­டில் அர­சி­யல் கைதி­கள் எவ­ரும் இல்லை, அர­சி­யல் கைதி­கள் என்று கூறு­ப­வர்­கள் பயங்­க­ர­வா­தி­கள் என்று கூறி­யுள்­ள­னர். ‍

ஜெனிவா­வில் தீர்­வு­காண்­ப­தற்கு விடு­த­லைப் புலி­க­ளு­டன் பேசும்­போது அவர்­கள் பயங்­க­ர­வாதி இல்­லையா? போரின் போது விடு­த­லைப் புலி இயக்­கத்­தின் பிர­தி­நி­தி­க­ளு­டன் முக­மா­லை­யில் சரத் பொன்­சேகா கைகு­லுக்­கி­ய­போது அவர்­கள் பயங்­க­வா­தி­க­ளா­கத் தெரி­ய­வில்­லையா? நாட்­டில் நடந்­த­வற்றை மூடி மறைக்க நினைப்­பது மோச­மான விளை­வு­களை ஏற்­ப­டுத்­தும்.

தமிழ் மக்­க­ளின் பிரச்­சி­னை­கள் அனைத்­தும் வேறு திசைக்கு திருப்­ப­ப­டு­கின்­றன. இவ்­வா­றான செயற்­பா­டு­கள் தொட­ரு­மா­னால் இலங்கை பல விளை­வு­க­ளைச் சந்­திக்க நேரி­டும்.

உலக ரீதி­யாக அர­சி­யலை நோக்­கும்­போது பிரிட்­ட­னி­லி­ருந்து அயர்­லாந்து பிரிந்து தனி­நா­டா­கச் சென்­றது. அண்­மை­யில் ஸ்பைனில் இருந்து கட்­லோ­னியா பிரிந்து சென்­றது. ஈராக்­கில் இருந்து குர்­திஸ்­தான் பிரிந்து சென்­றது.

தமிழ் மக்­க­ளின் பிரச்­சி­னை­யைத் தீர்க்­கத் தவ­றி­னால், அதற்­கான சரி­யான பதிலை வழங்க தவ­றி­னால், எமக்­கான நீதி கிடைக்­கா­மல்­போ­னால் கட்­லோ­னியா, குர்­திஸ்­தான், அயர்­லாந்து போன்று இலங்­கை­யில் சிங்­க­ள­வர்­க­ளும் தமி­ழர்­க­ளும் இணைந்து தொடர்ந்து வாழ்­வதா என்­பற்­கான பொது வாக்­கெ­டுப்பை நடத்த வேண்­டிய நிலமை ஏற்­ப­டும் என்­ப­தனை கூறிக்­கொள்ள விரும்­பு­கின்­றேன் – என்­றார்.