எமது அடிப்­ப­டைக் கோரிக்­கை­க­ளில் இருந்து நாம் மாற­வே­கூ­டாது

குற்­றத்­தால் குறு­கு­றுக்­கும் உங்­கள் நெஞ்­சங்­கள் முன்­வந்து எமக்­குத் தரு­வ­ன­வற்றை நாம் எதிர்க்­க­வும் மாட்­டோம்; ஏற்­க­வும் மாட்­டோம். தொடர்ந்து எமது அடிப்­ப­டைக் கோரிக்­கை­களை அவை கிடைக்­கும் வரை­யில் நாங்­கள் முன்­வைத்­துக்­கொண்டே இருப்­போம்.

அவற் றுக்காகப் போரா­ட­வும் தயங்க மாட்­டோம். இத்­த­கைய அடிப்­ப­டை­யில்­தான் எமது சிந்­தனை அமைய வேண்­டும். எமது அர­சி­யல் அறிக்­கை­க­ளில் இருக்­கும் அடிப்­படை அர­சி­யல் கோரிக்­கை­ளில் இருந்து நாம் எப்­போ­துமே மாறப்­போ­வ­தில்லை என்­பதை வலு­வாக அர­சுக்கு எடுத்­துக்­கூ­ற­வேண்­டிய கடப்­பாடு எமது தலை­வர்­க­ளுக்கு உண்டு. இதை எமது தலை­வர்­கள் செய்­வார்­கள் என்று எதிர்­பார்க்­கின்­றோம்.

இவ்­வாறு வடக்கு மாகாண முத­ல­மைச்­சர் சி.வி.விக்­னேஸ்­வ­ரன் தெரி­வித்­தார். தமிழ் மக்­கள் பேர­வை­யின் நேற்­றைய கூட்­டத்­தில் கலந்­து­கொண்டு உரை­யாற்­று­கை­யி­லேயே அவர் மேற்­கண்­ட­வாறு கூறி­னார். அவர் மேலும் தெரி­வித்­த­தா­வது:

பேச்­சுக்­க­ளின்­போது நாம் எமது கோரிக்­கை­களை வலு­வு­ட­னும் திட­மு­ட­னும் எடுத்­துக்­கூற வேண்­டிய கடப்­பாடு எமக்­குள்­ளது. எம் உரி­மை­கள், உரித்­துக்­க­ளைப் பறித்­துக் கொண்ட பெரும்­பான்­மை­யி­னர் தாம் நினைத்த­வாறு மாற்­றங்­களை ஏற்­ப­டுத்தி எமக்­கு­ரிய சலு­கை­களை, உரி­மை­களை, உரித்­துக்­களை திருப்­பித் தரு­வ­தாக இருந்­தால் அதற்கு நாம் ஆட்­சே­பணை தெரி­விக்­க­வும் தேவை­யில்லை. அவற்றை ஏற்­கின்­றோம் என்று கூற­வேண்­டிய அவ­சி­ய­மும் எமக்­கில்லை.

அரசு தனது பெரும்­பான்­மைப் பலத்தை உப­யோ­கித்­துத் தாம் இது­வரை கால­மும் செய்த அர­சி­யல் பிழை­களை மனத்­தில் வைத்து சில மாற்­றங்­க­ளைக் கொண்­டு­வ­ர­வேண்­டும் என்று நினைத்­தால் அதற்கு நாம் எதிர்ப்­பு­மில்லை; ஏற்­பு­மில்லை.

எனி­னும் குறை­வா­கத் தரு­வ­ன­வற்றை நாங்­கள் ஏற்­றுக் கொண்­டுள்­ளோம் என்ற அடிப்­ப­டை­யில் மேலும் எது­வும் தர­வேண்­டிய அவ­சி­யம் தமக்­கில்லை என்று அரசு நினைத்­து­வி­டக்­கூ­டாது.

சிங்­கள மக்­கள் தலை­வர்­கள் அர­சி­யல் அதி­கா­ரங்­கள் அனைத்­தை­யும் பிர­தே­ச­வா­ரி­யான தேர்­தல்­கள் மூலம் பெரும்­பான்­மை­யி­னர்­க­ளுக்­குப் பெற்று தம்­வ­சம் அதி­கா­ரங்­க­ளைக் கைய­கப்­ப­டுத்­தி­ய­த­னா­லேயே எமது அர­சி­யல் பிரச்­சி­னை­யா­னது உரு­வா­னது.

தொடர்ந்­தும் சர்­வா­தி­கா­ரங்­க­ளும் தம் வசம் இருக்­க­வேண்­டும் என்­றும் அவற்­றி­லி­ருந்து எமக்கு சில அதி­கா­ரங்­க­ளைப் பங்­கிட்­டுக்­கொள்ள முன்­வ­ரு­வ­தா­க­வுமே அவர்­க­ளின் நட­வ­டிக்­கை­கள் இன்று அமைந்­துள்­ளன.

தொடக்­கத்­தில் இருந்தே தமிழ் மக்­கள் சுய­நிர்­ணய உரித்­தைப் பெற்­றி­ருந்­த­வர்­கள் என்ற அடிப்­படை உண்­மையை அவர்­கள் தட்­டிக் கழிக்­கப் பார்க்­கின்­றார்­கள். அதி­கா­ரப் பர­வ­லாக்­கம் என்­பது பல்­லி­னங்­க­ளின் ஒப்­பு­த­லோடு நடை­பெ­ற­வேண்­டுமே தவிர பெரும்­பான்­மை­யி­ன­ரி­ட­மி­ருந்து எமக்­குத் தரப்­ப­டும் அவர்­க­ளின் கொடைச் சிந்­த­னை­யின் வெளிப்­பா­டாக இருக்­கக்­கூ­டாது. அவ்­வாறு கொடைச் சிந்­த­னை­யின் வெளிப்­பா­டா­கத் தரு­வ­ன­வற்றை நாங்­கள் எதிர்க்­க­வும்­கூ­டாது; ஏற்­க­வும் கூடாது.

நடை­மு­றைச் சட்­டத்­தில் மாற்­றத்தை ஏற்­ப­டுத்த அரசு முன்­வந்­தால் அவற்­றிற்கு நாம் எதிர்ப்­புத் தெரி­விக்­க­மாட்­டோம். ஆனால் நாங்­கள் எங்­க­ளு­டைய அடிப்­ப­டைக் கோரிக்­கை­க­ளில் இருந்து சற்­றே­னும் இறங்­கி­வ­ர­வும் மாட்­டோம்.

சிங்­க­ளப் பெரும்­பான்­மை­யி­னர் தர முன்­வ­ரும் அர­சி­யல் சலு­கை­கள் எம்­மி­ட­மி­ருந்து அவர்­கள் ஏற்­க­னவே பறித்­துக் கொண்­ட­வையே தவிர அவர்­க­ளுக்­கு­ரிய உரித்­துக்­கள் அல்ல. இந்த அடிப்­ப­டை­யி­லேயே நாம் அரசு தர இருக்­கும் எந்த அர­சி­யல் சலு­கை­க­ளை­யும் எதிர்­நோக்­க­வேண்­டும்.

எமது தலை­வர்­கள் அரசு தரு­வதை முறை­யான தீர்வு அல்­லது முற்­று­மு­ழு­தான தீர்வு என்று ஏற்­றுக் கொண்­டார்­க­ளா­னால் பின்­னர்; எம்மை அரசு குறை கூறும். நீங்­கள் ஏற்­றுக் கொண்­ட­தைத்­தான் நாம் ஏற்­க­னவே தந்­து­விட்­டோமே. பின் எதற்­காக மேலும் உரித்­துக்­கள், உரி­மை­க­ளைக் கோரு­கின்­றீர்­கள் என்று எம்­மி­டம் கேட்­பார்­கள். இந்த நிலை வர இட­ம­ளிக்­கக் கூடாது – என்­றார்.